Jagora don ɗaukar tsofaffi lafiya zuwa bayan gida

IMG_2281-1   

Yayin da 'yan uwanmu suka tsufa, ƙila su buƙaci taimako tare da ayyukan yau da kullun, gami da amfani da gidan wanka.Ɗaga dattijo zuwa bayan gida na iya zama ɗawainiya mai wahala da wahala, amma tare da ingantattun dabaru da kayan aiki, duka masu kulawa da daidaikun mutane na iya cika wannan aikin cikin aminci da kwanciyar hankali.

  Na farko, yana da mahimmanci a tantance motsi da ƙarfin babban babba.Idan sun sami damar ɗaukar wasu nauyi kuma suna taimakawa a cikin tsari, yana da mahimmanci don sadarwa tare da su kuma haɗa su cikin motsi gwargwadon yiwuwa.Koyaya, idan ba za su iya ɗaukar nauyi ko taimakawa ba, dole ne a yi amfani da dabarun ɗagawa da kyau don guje wa rauni ga ɓangarorin biyu.

  Ɗaya daga cikin mahimman kayan aikin ɗaga tsoho zuwa bayan gida shine bel na canja wuri ko bel ɗin tafiya.Maɗaurin yana nannade kewaye da kugu na majiyyaci don samar da masu kulawa tare da riko mai amintacce yayin taimakawa tare da canja wuri.Koyaushe tabbatar da bel ɗin aminci yana nan amintacce kuma mai kulawa yana riƙe da majiyyaci da ƙarfi kafin yunƙurin ɗaga mara lafiya.

Canja wurin dagawa

  Lokacin ɗaga mutane, yana da mahimmanci a yi amfani da injiniyoyin jiki masu dacewa don guje wa ciwon baya ko rauni.Lanƙwasa gwiwoyi, daidaita bayanku, kuma ku ɗaga da ƙafafu maimakon dogara ga tsokoki na baya.Hakanan yana da mahimmanci don sadarwa tare da mutane a duk lokacin aikin, sanar da su abin da kuke yi da kuma tabbatar da cewa suna jin daɗi da aminci.

  Idan ma'aikata ba za su iya ɗaukar kowane nauyi ko taimakawa wajen canja wuri ba, ana iya buƙatar ɗaga injin ko crane.Waɗannan na'urori cikin aminci da kwanciyar hankali suna ɗagawa da canja wurin marasa lafiya zuwa bayan gida ba tare da sanya damuwa a jikin mai kulawa ba.

  A taƙaice, ɗaukar tsoho zuwa gidan wanka yana buƙatar ƙima mai kyau, sadarwa, da amfani da kayan aiki da dabaru masu dacewa.Ta bin waɗannan jagororin, masu kulawa za su iya tabbatar da aminci da kwanciyar hankali ga waɗanda suke ƙauna yayin taimaka musu da wannan muhimmin aiki.

 


Lokacin aikawa: Mayu-30-2024